![](https://www.sd.rmutt.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/25650428-Aimy-rmutt-branner.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์การขอผ่อนผันการเข้ารับราชการทหารกองประจำการเพื่อลาศึกษาต่อ (กรณีจับได้สลากแดง)
มีนาคม 22, 2023![](https://www.sd.rmutt.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/SD27032023-0001.jpg)
แสดงความยินดีกับมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี ที่ได้รับคัดเลือกเป็น 1 ใน 8 มหาวิทยาลัยในเอเชียที่โดดเด่นด้าน Outstanding Support for Students
มีนาคม 24, 2023สำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดเข้าติดตามและตรวจเยี่ยมนักศึษาทุน ประจำปีการศึกษา 2565
สำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัด นำโดย นางฉวีวรรณ คอวิเชียรกุล รองนายกเหล่ากาชาดจังหวัดปทุมธานี ร่วมกับ คณะทำงานแม่บ้านมหาดไทยจังหวัดปทุมธานีและอำเภอคลองหลวง เข้าติดตามและตรวจเยี่ยมนักศึกษาทุนในพระราชานุเคราะห์สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี และนักศึกษาทุนมูลนิธิร่วมจิตต์น้อมเกล้าฯ เพื่อเยาวชนในพระบรมราชินูปถัมภ์ ประจำปีการศึกษา 2565 โดยมี นางธิดารัตน์ โสดา ผู้ช่วยผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา และ นางกรุณา จุฑาพันธ์สวัสดิ์ หัวหน้าฝ่ายสวัสดิการนักศึกษา ร่วมให้การต้อนรับ วันที่ 23 มีนาคม 2566 ณ ห้องประชุมนวัตวิถี กองพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี
ภาพวันที่ 23 มีนาคม 2566
ถ่ายภาพ : ฝ่ายสวัสดิการนักศึกษา กองพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี